← NYUMBANI
MAZINGIRA FM • BUNDA, MARA

Wasiliana Nasi

Kwa habari, matangazo, udhamini, ushirikiano na mawasiliano ya jumla.

SIMU+255 621 046 491 PIGA SIMU →
BARUA PEPEmazingirafm@gmail.com TUMA BARUA →
ANWANIP.O. Box 51, Saranga/Kabarimu

Bunda, Mara • 31530

MATANGAZO NA UDHAMINI

Fanya kazi na Mazingira FM

Kwa matangazo ya biashara, udhamini wa vipindi, kampeni za jamii na ushirikiano wa mawasiliano, wasiliana nasi kupitia simu au barua pepe.

TUFUATE

Mazingira FM Mitandaoni

Facebook Instagram YouTube X / Twitter
← NYUMBANI
MAZINGIRA FM • 91.7

Kuhusu Mazingira FM

Sauti ya Jamii — redio yenye maudhui ya kijamii kutoka Bunda, Mkoa wa Mara.

Wasifu wa Kituo

Mazingira FM ni kituo cha redio chenye maudhui ya kijamii kilichoanzishwa mwaka 2011. Kituo kinarusha matangazo yake kutoka Bunda, Mkoa wa Mara, na kusikika katika maeneo mbalimbali ya Mkoa wa Mara pamoja na mikoa jirani, ikiwemo Simiyu na baadhi ya maeneo ya Mkoa wa Mwanza kama Magu na Ukerewe.

Kupitia vipindi na matangazo yake, Mazingira FM hutoa habari, elimu, mazingira, afya, michezo na burudani kwa jamii.

MTANDAO WETU

Vituo Vinne vya Matangazo

BUNDAKituo Kikuu
MUSOMAMara
TARIMEMara
MUGUMU–SERENGETIMara
SAUTI YA JAMII

Redio ya Jamii

Mazingira FM inalenga kuipa jamii nafasi ya kupata habari na maarifa, kusikiliza mijadala yenye manufaa, kushiriki katika masuala yanayoigusa na kupata burudani kupitia vipindi vinavyoakisi maisha ya jamii.

← NYUMBANI
MAZINGIRA TV

Video kutoka Mazingira FM

Tazama habari, mahojiano, matukio ya jamii na vipindi vya Mazingira FM.

MAZINGIRA FM • VIDEO

Mazingira TV

Video za habari na shughuli za jamii kutoka Bunda, Mara na maeneo yanayofikiwa na Mazingira FM.

FUNGUA YOUTUBE →
MAZINGIRA FM 91.7
Sauti ya Jamii • Mara, Tanzania
← NYUMBANI
MAZINGIRA FM NEWSROOM

HABARI

Habari na taarifa kutoka Mazingira FM.
Inapakia habari...
▶ SIKILIZA LIVE
← RUDI HABARI MPYA
Inapakia habari...
MAZINGIRA FM • Sauti ya Jamii • Mara, Tanzania
HABARI MPYAMazingira FM • Sauti ya Jamii • Habari kutoka Mara
MAZINGIRA FM • MARA

Mazingira FM.
Sauti ya Jamii.

Mazingira FM ni kituo cha redio chenye maudhui ya kijamii kilichoanzishwa mwaka 2011. Kituo kinarusha matangazo yake kutoka Bunda, Mkoa wa Mara, na kusikika katika maeneo mbalimbali ya Mkoa wa Mara pamoja na mikoa jirani, Simiyu na baadhi ya maeneo ya Mkoa wa Mwanza kama Magu na Ukerewe. Kupitia vipindi na matangazo yake, Mazingira FM hutoa habari, elimu, mazingira, afya, michezo na burudani kwa jamii.

SOMA HABARI
Mtandao wetu

Vituo 4 vya Matangazo

BundaMain Site
MusomaTransmission Site
TarimeTransmission Site
MugumuSerengeti
Newsroom

Habari Mpya

Machapisho mapya kutoka Mazingira FM.

HABARI ZA SASA
Inapakia habari mpya kutoka Radio TADIO...
HABARI ZAIDIHabari kutoka kwenye kumbukumbu za Mazingira FM

Sunday, 11 February 2018

Serikali yapongezwa na Tucta kwa kulipa madeni



Shirikisho la Vyama vya Wafanyakazi Tanzania (Tucta) limeipongeza Serikali kwa uamuzi wa kulipa malimbikizo ya madai ya watumishi wa umma wakiwamo walimu kwa kuwa itawaongezea ari ya kufanya kazi.

Hivi karibuni Tucta iliipelekea Serikali mapendekezo 11 yanayotakiwa kufanyiwa kazi kuboresha mazingira ya wafanyakazi nchini ikiwamo malipo ya malimbikizo ya madai.

Juzi, Waziri wa Fedha na Mipango, Dk Philip Mpango alisema malimbikizo ya madai ya watumishi wa umma 27,389 yenye thamani ya Sh43.39 bilioni yatalipwa pamoja na mshahara wa Februari, 2018 kwa mkupuo.

Malipo hayo yatajumuisha madai ya watumishi ya zaidi ya miaka 10 iliyopita huku majina ya watakaolipwa ilielezwa yangeanza kutangazwa jana kwenye vyombo vya habari.

Akizungumza na Mwananchi jana, Katibu Mkuu wa Tucta, Dk Yahaya Msigwa alisema hatua hiyo itamaliza kilio cha muda mrefu cha wafanyakazi na kuongeza ari ya kazi.

Alisema madai hayo ilikuwa moja ya kero zilizokuwa zinalikabili kundi hilo kwa muda mrefu bila kupata ufumbuzi.

“Wafanyakazi wakiwamo walimu walikuwa na madai ya muda mrefu sana na pengine walishakata tamaa, hatua hii ya kuwalipa ni nzuri na tuipongeze Serikali, tunasubiri mwisho wa mwezi kwa ajili ya utekelezaji wa ahadi hii,” alisema Dk Msigwa.

Alifafanua kuwa elimu ni kati ya sekta nyeti ambazo madai yake kwa namna fulani yalikuwa yanaweza kuchangia kushuka kwa kiwango cha elimu kutokana na kukosa imani na morali ya kufanya kazi kutokana na malimbikizo ya madeni yao.

Dk Msigwa alisema kiuhalisia ufaulu kwa shule binafsi unachangiwa na namna wanavyowajali walimu wao.

“Unajua kinachosababisha ufaulu mkubwa wa wanafunzi katika shule binafsi ni motisha kwa walimu kwa hiyo kuwalipa madai yao itasaidia kuinua elimu,” alisema.

Dk Msigwa alisema kwamba wafanyakazi wanapokosa matumaini ya malipo yao wanapunguza morali ya kazi na kwa kundi la walimu, matokeo yake huja kuonekana baadaye.

“Morali ya walimu ikishuka inaathiri ufundishaji na mwisho wa yote huwa kuna ufaulu mdogo wa mitihani ya kitaifa,” alisema.

No comments:

Post a Comment

Chagua Unachotaka Kusoma

Mazingira FM Newsroom
HabariHabari za Bunda, Mara, Tanzania na jamii tunayohudumia. MichezoMatokeo, ligi, vipaji na habari za michezo. MazingiraUhifadhi, hali ya mazingira, kilimo na maendeleo. JamiiAfya, elimu, wanawake, vijana na maendeleo ya jamii.
Tufuate

Mazingira FM Mitandaoni

+255 621 046 491 • mazingirafm@gmail.com