← NYUMBANI
MAZINGIRA FM • BUNDA, MARA

Wasiliana Nasi

Kwa habari, matangazo, udhamini, ushirikiano na mawasiliano ya jumla.

SIMU+255 621 046 491 PIGA SIMU →
BARUA PEPEmazingirafm@gmail.com TUMA BARUA →
ANWANIP.O. Box 51, Saranga/Kabarimu

Bunda, Mara • 31530

MATANGAZO NA UDHAMINI

Fanya kazi na Mazingira FM

Kwa matangazo ya biashara, udhamini wa vipindi, kampeni za jamii na ushirikiano wa mawasiliano, wasiliana nasi kupitia simu au barua pepe.

TUFUATE

Mazingira FM Mitandaoni

Facebook Instagram YouTube X / Twitter
← NYUMBANI
MAZINGIRA FM • 91.7

Kuhusu Mazingira FM

Sauti ya Jamii — redio yenye maudhui ya kijamii kutoka Bunda, Mkoa wa Mara.

Wasifu wa Kituo

Mazingira FM ni kituo cha redio chenye maudhui ya kijamii kilichoanzishwa mwaka 2011. Kituo kinarusha matangazo yake kutoka Bunda, Mkoa wa Mara, na kusikika katika maeneo mbalimbali ya Mkoa wa Mara pamoja na mikoa jirani, ikiwemo Simiyu na baadhi ya maeneo ya Mkoa wa Mwanza kama Magu na Ukerewe.

Kupitia vipindi na matangazo yake, Mazingira FM hutoa habari, elimu, mazingira, afya, michezo na burudani kwa jamii.

MTANDAO WETU

Vituo Vinne vya Matangazo

BUNDAKituo Kikuu
MUSOMAMara
TARIMEMara
MUGUMU–SERENGETIMara
SAUTI YA JAMII

Redio ya Jamii

Mazingira FM inalenga kuipa jamii nafasi ya kupata habari na maarifa, kusikiliza mijadala yenye manufaa, kushiriki katika masuala yanayoigusa na kupata burudani kupitia vipindi vinavyoakisi maisha ya jamii.

← NYUMBANI
MAZINGIRA TV

Video kutoka Mazingira FM

Tazama habari, mahojiano, matukio ya jamii na vipindi vya Mazingira FM.

MAZINGIRA FM • VIDEO

Mazingira TV

Video za habari na shughuli za jamii kutoka Bunda, Mara na maeneo yanayofikiwa na Mazingira FM.

FUNGUA YOUTUBE →
MAZINGIRA FM 91.7
Sauti ya Jamii • Mara, Tanzania
← NYUMBANI
MAZINGIRA FM NEWSROOM

HABARI

Habari na taarifa kutoka Mazingira FM.
Inapakia habari...
▶ SIKILIZA LIVE
← RUDI HABARI MPYA
Inapakia habari...
MAZINGIRA FM • Sauti ya Jamii • Mara, Tanzania
HABARI MPYAMazingira FM • Sauti ya Jamii • Habari kutoka Mara
MAZINGIRA FM • MARA

Mazingira FM.
Sauti ya Jamii.

Mazingira FM ni kituo cha redio chenye maudhui ya kijamii kilichoanzishwa mwaka 2011. Kituo kinarusha matangazo yake kutoka Bunda, Mkoa wa Mara, na kusikika katika maeneo mbalimbali ya Mkoa wa Mara pamoja na mikoa jirani, Simiyu na baadhi ya maeneo ya Mkoa wa Mwanza kama Magu na Ukerewe. Kupitia vipindi na matangazo yake, Mazingira FM hutoa habari, elimu, mazingira, afya, michezo na burudani kwa jamii.

SOMA HABARI
Mtandao wetu

Vituo 4 vya Matangazo

BundaMain Site
MusomaTransmission Site
TarimeTransmission Site
MugumuSerengeti
Newsroom

Habari Mpya

Machapisho mapya kutoka Mazingira FM.

HABARI ZA SASA
Inapakia habari mpya kutoka Radio TADIO...
HABARI ZAIDIHabari kutoka kwenye kumbukumbu za Mazingira FM

Sunday, 11 February 2018

Kibiti yatenga bil 5.3 ujenzi wa makao makuu ya wilaya



HALMASHAURI ya wilaya ya Kibiti, Mkoani Pwani, imetenga kiasi cha sh. bil 5.3 kwa ajili ya ujenzi wa makao makuu ya wilaya hiyo yanayojengwa na SUMA JKT, ujenzi ambao upo hatua ya kuchimba msingi.
Aidha imetenga sh. bil. 2.4 kwa ujenzi wa daraja kubwa la kuunganisha eneo la Mbuchi na Mbwera lenye urefu wa mita kumi.
Akizungumzia baadhi ya utekelezaji wa masuala ya miundombinu,maji,chakula na mifugo, makamu mwenyekiti wa halmashauri hiyo, Yusuph Mbinda ,alisema pia wametenga mil.969.1, zitakazotumika katika ujenzi wa daraja la Mwake lenye urefu wa mita 40 .
Mwenyekiti huyo ,alisema miradi yote ipo katika hatua za mwanzo za ujenzi na unaendelea.
Pamoja na hayo,alisema wakandarasi wanafanya utafiti wa vyanzo vya uchimbaji visima katika vijiji mbalimbali lengo likiwa kuwaondolea kero ya ukosefu wa maji wananchi,mradi utakaogharimu mil.319.2.##
Mbinda alitaja ,vijiji vinavyotarajia kunufaika na mpango huo kuwa ni Nyamisati, Mtunda, Mchungu, Mahege na Kivinja A.
Vingine ni Ruma, Mlanzi, Mjawa, Nyakinyo, Kilula, Tambwe, Bumba Msoro na Miwaga/Ngulakula.
Mbinda alielezea, kupitia utekelezaji huo unaosimamiwa na ilani ya Chama Cha Mapinduzi (CCM), baada ya kukamilika kwa mradi huo utaendana na upatikanaji wa maji.
Alisema hatua hiyo itasaidia kuongeza idadi ya watumiaji wa huduma hiyo kutoka wateja 24,581 sawa na asilimia 65 mpaka kufikia 122,648 sawa na asilimia 85.
Katika hatua nyingine ,Mbinda alisema hali ya chakula ni nzuri, na kwamba hiyo inatokana na wananchi kujikita zaidi katika kilimo cha kisasa cha mazao ya chakula na biashara ikiwemo mpunga, mahindi, ufuta, muhogo na korosho.
“Pamoja na changamoto ya soko la zao kuu la biashara, upande wa korosho kutokana na ubora wake, bado tunaimani kupitia ilani ya Chama Cha Mapinduzi tutaweza kuwasaidia wananchi wetu kujikwamua kupitia kilimo hicho,” alieleza.
Mwenyekiti huyo alisema, mwaka wa 2017/2018 Kibiti pekee imezalisha tani 5,430,667 kutoka tani 3,713,163 mwaka 2016 sawa na ongezeko la asilimia 46.25 ya uzalishaji wa zao hilo.
Akizungumzia suala la mifugo, alisema wilaya inakadiriwa kuwa na ng’ombe 44,739, mbuzi 5,368 na kondoo 3,517 huku vijiji 19 kati ya 58 vimetenga maeneo ya malisho baada ya mpango wa matumizi bora ya ardhi, jumla ya hekta 21,984.79 zimetengwa kwa ajili ya malisho .
Mbinda alisema ,halmashauri hiyo inaendelea na zoezi la upigaji chapa mifugo .

No comments:

Post a Comment

Chagua Unachotaka Kusoma

Mazingira FM Newsroom
HabariHabari za Bunda, Mara, Tanzania na jamii tunayohudumia. MichezoMatokeo, ligi, vipaji na habari za michezo. MazingiraUhifadhi, hali ya mazingira, kilimo na maendeleo. JamiiAfya, elimu, wanawake, vijana na maendeleo ya jamii.
Tufuate

Mazingira FM Mitandaoni

+255 621 046 491 • mazingirafm@gmail.com