← NYUMBANI
MAZINGIRA FM • BUNDA, MARA

Wasiliana Nasi

Kwa habari, matangazo, udhamini, ushirikiano na mawasiliano ya jumla.

SIMU+255 621 046 491 PIGA SIMU →
BARUA PEPEmazingirafm@gmail.com TUMA BARUA →
ANWANIP.O. Box 51, Saranga/Kabarimu

Bunda, Mara • 31530

MATANGAZO NA UDHAMINI

Fanya kazi na Mazingira FM

Kwa matangazo ya biashara, udhamini wa vipindi, kampeni za jamii na ushirikiano wa mawasiliano, wasiliana nasi kupitia simu au barua pepe.

TUFUATE

Mazingira FM Mitandaoni

Facebook Instagram YouTube X / Twitter
← NYUMBANI
MAZINGIRA FM • 91.7

Kuhusu Mazingira FM

Sauti ya Jamii — redio yenye maudhui ya kijamii kutoka Bunda, Mkoa wa Mara.

Wasifu wa Kituo

Mazingira FM ni kituo cha redio chenye maudhui ya kijamii kilichoanzishwa mwaka 2011. Kituo kinarusha matangazo yake kutoka Wilaya ya Bunda, Mkoa wa Mara, na kusikika katika maeneo mbalimbali ya Mkoa wa Mara pamoja na Mkoa wa Simiyu na baadhi ya maeneo ya Mkoa wa Mwanza kama Magu na Ukerewe.

Kupitia vipindi na matangazo yake, Mazingira FM hutoa habari, elimu, mazingira, afya, michezo na burudani kwa jamii.

MTANDAO WETU

Vituo Vinne vya Matangazo

BUNDAKituo Kikuu
MUSOMAMara
TARIMEMara
MUGUMU–SERENGETIMara
SAUTI YA JAMII

Redio ya Jamii

Mazingira FM inalenga kuipa jamii nafasi ya kupata habari na maarifa, kusikiliza mijadala yenye manufaa, kushiriki katika masuala yanayoigusa na kupata burudani kupitia vipindi vinavyoakisi maisha ya jamii.

← NYUMBANI
MAZINGIRA TV

Video kutoka Mazingira FM

Tazama habari, mahojiano, matukio ya jamii na vipindi vya Mazingira FM.

MAZINGIRA FM • VIDEO

Mazingira TV

Video za habari na shughuli za jamii kutoka Bunda, Mara na maeneo yanayofikiwa na Mazingira FM.

FUNGUA YOUTUBE →
MAZINGIRA FM 91.7
Sauti ya Jamii • Mara, Tanzania
← NYUMBANI
MAZINGIRA FM NEWSROOM

HABARI

Habari na taarifa kutoka Mazingira FM.
Inapakia habari...
← RUDI HABARI MPYA
Inapakia habari...
● LIVEMazingira FM 91.7 MHzSikiliza Sasa — Sauti ya Jamii
HABARI MPYAMazingira FM • Sauti ya Jamii • Habari kutoka Mara

Mazingira FM — Sauti ya Jamii

Mazingira FM ni kituo cha redio chenye maudhui ya kijamii kilichoanzishwa mwaka 2011. Kinarusha matangazo yake kutoka Wilaya ya Bunda, Mkoa wa Mara, na kusikika katika maeneo mbalimbali ya Mkoa wa Mara, Mkoa wa Simiyu na baadhi ya maeneo ya Mkoa wa Mwanza, ikiwemo Magu na Ukerewe. Kupitia vipindi vyake, Mazingira FM hutoa habari, elimu, mazingira, afya, michezo na burudani kwa jamii.

♫ Sikiliza Live

Mazingira FM 91.7 MHz

Bonyeza Play kusikiliza matangazo
Mtandao wetu

Vituo 4 vya Matangazo

BundaMain Site
MusomaTransmission Site
TarimeTransmission Site
MugumuSerengeti
Newsroom

Habari Mpya

Machapisho mapya kutoka Mazingira FM.

HABARI ZA SASA
Inapakia habari mpya kutoka Mazingira FM...
HABARI ZAIDIHabari kutoka kwenye kumbukumbu za Mazingira FM

Tuesday, 19 December 2017

Mwanafunzi amejikuta akiingia katika ulimwengu mpya baada ya kubakwa na Baba mdogo wake ambaye ndiye mlezi wilayani Bunda

Sasu  (si jina lake halisi) ni mwanafunzi wa Darasa la sita katika shule moja ya msingi iliyoko Wilayani Bunda mkoani Mara.
Mwanafunzi huyo alijikuta akiingia katika ulimwengu mpya baada ya kubakwa na Baba mdogo wake ambaye ndiye mlezi wa mtoto huyo tarehe 12 ya mwezi wa 12 mwaka 2016  wakati akiwa darasa la tano.
Baba mdogo alimchukua ili amlee wakati akiwa bado ni mdogo.
Kulingana na mwanafunzi huyo, Baba yake mdogo huyo mwenye wake wawili alianza kumfanyia kitendo hicho chA kinyama akiwa darasa la tano.
Kulingana na mwanafunzi huyo, mara kwa mara Baba mdogo huyo ambaye kwa wakati huo alikwa amemzidi umri kwa miaka kama 48, alimwimuita katika nyumba yake pindi walipo baki wawili nyumbani na kumlazimisha kufanya tendo hilo huku akimtishia kumuua endapo atasema kwa watu.
Baba huyo alizoea kumfanyia kitendo hicho hali ambayo iliendea kumuumiza mwanafunzi huyo na ndipo alipoamua kufanya maamuzi ya kusema kwa walimu wake wa hapo shuleni lakini walimu wao wakadhani ni kama utani kulingana na maneno ya wanafunzi huyo.
“Alikuwa akiniambia nilale chini halafu ananivua nguo na kujaribu kuingiza uume wake kwangu…lakini nilikuwa naumia .alisema mwanafunzi



Lakini siku moja walimu wa shule hiyo waliamini maneno ya wafunzi huyo baada ya kuonyesha hisia za kuumizwa na kitendo hicho ndipo nao wakaamua kumfikishia taarifa mwalimu mkuu wa shule hiyo ili watafute ufumbuzi wa suala hilo.
 “Sisi walimu tulichokifanya nikwenda kwa mkuu wetu wa shule lengo nikuona mwanafunzi wetu anasaidiwa” walisema walimu
Mwalimu mkuu alisema alichokifanya aliwaita viongozi akiwemo na mwenyekiti wa kamati ya shule ,Mwenyekiti wa kijiji,na wajumbe baadhi wa kamati ya shule ili kuwapa taarifa hiyo.
 “Mimi nilichofanya nilimuuita mwenyekiti wangu wa kamati ya shule na mwenyekiti ya kijiji pamoja na wajumbe wa kamati nikawambia wao wakaamua kwenda na mwanafunzi Hospital pamoja kituo cha polisi lakini baada ya hapo mimi sijuwi kinachoendelea” anasema mwalimu mkuu
Naye Mwenyekiti wa kijiji hicho amesema ni kweli aliitwa na mwalimu mkuu wa shule hiyo na akawapa taarifa ya suala hilo lakini walichofanya waliondoka na mtoto pamoja na mtuhumiwa ambaye ndiye Baba mdogo wa mwanafunzi huyo wakaenda Hospital kuchukuwa vipimo na jibu wakapewa kuwa mwanafunzi huyo tayari kashatolewa Bikra.
Aidha amesema baada ya hapo waliongozana hadi kituo cha polisi kilichpo ndani ya kata yao na kuwapa taarifa pamoja na majibu ya vipimo na ndipo mkuu wa upelelezi katika kituo hicho akawambia waliachie jeshi la polisi kazi liweze kufanyia kazi.
“ni kweli niliitwa na mwalimu mkuu wa shule hiyo na akatupa taarifa ya suala hilo lakini tulichofanya wtuliondoka na mtoto pamoja na mtuhumiwa ambaye ndiye Baba mdogo wa mwanafunzi huyo tukaenda Hospital kuchukuwa vipimo na jibu tukapewa kuwa mwanafunzi huyo tayari kashatolewa Bikra ”
“baada ya hapo tuliongozana hadi kituo cha polisi kilichopo ndani ya kata yetu na kuwapa taarifa pamoja na majibu ya vipimo na ndipo mkuu wa upelelezi katika kituo hicho akatwambia tuliachie jeshi la polisi kazi”
“asaivi sijuwi kinachoendelea maana hata nikiuliza sipata majibu”
Redio mazingira fm tukifika katika kituo cha polisi hicho kilichotajwa lakini majibu tuliyopewa ni kuwa hawana taarifa ya mwanafunzi huyo wala taarifa yeyote kutoka uongozi wa kijiji hicho.
“Sisi hatuna taarifa ya huyo mwanafunzi mliyemtaja na hatujapokea taarifa yeyote kutoka kijiji hicho”
Ikatubidi tumtafute mama mzazi wa mwanafunzi huyo yeye amesema kuwa mwanaye amemusimulia hali ilivyo lakini alipowashirikisha watoto wake wa kiume Kaka zake na Mwanafunzi huyo walichosema ni kwamba waache tu maana mdogo wao yupo hai.
“amemusimulia hali ilivyo lakini nilipowashirikisha watoto wangu wa kiume ambao ni Kaka zake na huyo mwanangu wakaniambia mama achana na mambo hayo maana si mdogo wetu yupo hai kwamba waache tu maana mdogo wao yupo hai”
Taarifa zilipo ni kuwa mwanafunzi huyo amesafirishwa kupelekwa kwa mama yake mzazi kwa madai ya kuwa anaenda likizo lakini taariza tulizozipata kupitia chanzo chetu cha Habari ni kuwa mwanafunzi huyo mipango iliyopo ni kutorudi Shuleni.
Hata hivyo aliyeshiriki kumsafirisha kumpeleka kwa mama yake ni Yule Baba yake mdogo ambaye ndiye anayetuhumiwa kufanya kitendo hicho cha kikatili.

BADO TUNAENDELEA KUFATILIA HADI TUHAKIKISHE SUALA HILI TUNALIKAMILISHA.    

No comments:

Post a Comment

Chagua Unachotaka Kusoma

Mazingira FM Newsroom
HabariHabari za Bunda, Mara, Tanzania na jamii tunayohudumia. MichezoMatokeo, ligi, vipaji na habari za michezo. MazingiraUhifadhi, hali ya mazingira, kilimo na maendeleo. JamiiAfya, elimu, wanawake, vijana na maendeleo ya jamii. KimataifaHabari za dunia na matukio ya kimataifa. SiasaHabari za siasa na uongozi. BurudaniSanaa, muziki na burudani. ElimuHabari zinazohusu elimu. UchumiBiashara, ajira, uchumi na maendeleo ya jamii.
Tufuate

Mazingira FM Mitandaoni

+255 621 046 491 • mazingirafm@gmail.com