← NYUMBANI
MAZINGIRA FM • BUNDA, MARA

Wasiliana Nasi

Kwa habari, matangazo, udhamini, ushirikiano na mawasiliano ya jumla.

SIMU+255 621 046 491 PIGA SIMU →
BARUA PEPEmazingirafm@gmail.com TUMA BARUA →
ANWANIP.O. Box 51, Saranga/Kabarimu

Bunda, Mara • 31530

MATANGAZO NA UDHAMINI

Fanya kazi na Mazingira FM

Kwa matangazo ya biashara, udhamini wa vipindi, kampeni za jamii na ushirikiano wa mawasiliano, wasiliana nasi kupitia simu au barua pepe.

TUFUATE

Mazingira FM Mitandaoni

Facebook Instagram YouTube X / Twitter
← NYUMBANI
MAZINGIRA FM • 91.7

Kuhusu Mazingira FM

Sauti ya Jamii — redio yenye maudhui ya kijamii kutoka Bunda, Mkoa wa Mara.

Wasifu wa Kituo

Mazingira FM ni kituo cha redio chenye maudhui ya kijamii kilichoanzishwa mwaka 2011. Kituo kinarusha matangazo yake kutoka Bunda, Mkoa wa Mara, na kusikika katika maeneo mbalimbali ya Mkoa wa Mara pamoja na mikoa jirani, ikiwemo Simiyu na baadhi ya maeneo ya Mkoa wa Mwanza kama Magu na Ukerewe.

Kupitia vipindi na matangazo yake, Mazingira FM hutoa habari, elimu, mazingira, afya, michezo na burudani kwa jamii.

MTANDAO WETU

Vituo Vinne vya Matangazo

BUNDAKituo Kikuu
MUSOMAMara
TARIMEMara
MUGUMU–SERENGETIMara
SAUTI YA JAMII

Redio ya Jamii

Mazingira FM inalenga kuipa jamii nafasi ya kupata habari na maarifa, kusikiliza mijadala yenye manufaa, kushiriki katika masuala yanayoigusa na kupata burudani kupitia vipindi vinavyoakisi maisha ya jamii.

← NYUMBANI
MAZINGIRA TV

Video kutoka Mazingira FM

Tazama habari, mahojiano, matukio ya jamii na vipindi vya Mazingira FM.

MAZINGIRA FM • VIDEO

Mazingira TV

Video za habari na shughuli za jamii kutoka Bunda, Mara na maeneo yanayofikiwa na Mazingira FM.

FUNGUA YOUTUBE →
MAZINGIRA FM 91.7
Sauti ya Jamii • Mara, Tanzania
← NYUMBANI
MAZINGIRA FM NEWSROOM

HABARI

Habari na taarifa kutoka Mazingira FM.
Inapakia habari...
▶ SIKILIZA LIVE
← RUDI HABARI MPYA
Inapakia habari...
MAZINGIRA FM • Sauti ya Jamii • Mara, Tanzania
HABARI MPYAMazingira FM • Sauti ya Jamii • Habari kutoka Mara
MAZINGIRA FM • MARA

Mazingira FM.
Sauti ya Jamii.

Mazingira FM ni kituo cha redio chenye maudhui ya kijamii kilichoanzishwa mwaka 2011. Kituo kinarusha matangazo yake kutoka Bunda, Mkoa wa Mara, na kusikika katika maeneo mbalimbali ya Mkoa wa Mara pamoja na mikoa jirani, Simiyu na baadhi ya maeneo ya Mkoa wa Mwanza kama Magu na Ukerewe. Kupitia vipindi na matangazo yake, Mazingira FM hutoa habari, elimu, mazingira, afya, michezo na burudani kwa jamii.

SOMA HABARI
Mtandao wetu

Vituo 4 vya Matangazo

BundaMain Site
MusomaTransmission Site
TarimeTransmission Site
MugumuSerengeti
Newsroom

Habari Mpya

Machapisho mapya kutoka Mazingira FM.

HABARI ZA SASA
Inapakia habari mpya kutoka Radio TADIO...
HABARI ZAIDIHabari kutoka kwenye kumbukumbu za Mazingira FM

Thursday, 8 June 2023

Kauli ya Zitto Kabwe kuhusu Bei ya Pamba Nchini

Kiongozi wa ACT-Wazalendo, Zitto Kabwe


Kufuatia kilio cha wakulima wa zao la Pamba nchini hususani katika bei ya pamba, Chama Cha ACT-Wazalendo kimewaelekeza wachambuzi wake kuangalia kama iwapo bei hiyo inaweza kusaidia mkulima kurejesha gharama zake alizozitumia katika kilimo.


Hayo yamebainishwa na Kiongozi wa ACT-Wazalendo, Zitto Kabwe wakati akifanya mahojiano na Radio Mazingira Fm hii leo tarehe 8 june 2023 kupitia Kipindi Cha Safari Mseto katika hatua za maandalizi ya chama hicho kuelekea katika mkutano wake wa hadhara  uwanja wa shule ya msingi  Mkendo mjini Musoma.


Zitto amesema kwa msimu uliopita bei ya pamba ilifika shilingi elfu mbili (2000) lakini katika msimu huu bei elekezi ni shilingi 1060 hivyo imepelekea malalamiko ya wakulima katika maeneo mbalimbali nchini.


"Jana tulipokuwa Busega mkoani Simiyu tulitoa mapendekezo na la rahaka ni kuhakikisha bodi ya pamba na wizara ya kilimo wafanyie kazi suala la tija kwasababu wakulima wetu wanazalisha pamba chache sana katika kila hekari moja inayolomwa" amesema Zitto.


Zitto amesema wameishauri bodi ya pamba na wizara ya kilimo kuangalia suala la kilimo cha tija kwa kupata mazao mengi katika hekari moja na kuongeza thamani ya pamba kwa kuuza bidhaa zitokanazo na pamba mfano vitambaa.


Aidha ameishauri serikali kuwa na fao la bei kwa wakulima (Price Stabilisation) pale ambapo bei inapokuwa imeporomoka kwenye soko la dunia kiasi cha mkulima kushindwa kurejesha gharama zake, mfuko wa hifadhi za jamii umlipe ile hasara.


Zitto Kabwe yuko mkoani Mara katika mwendelezo wa uzinduzi wa mikutano ya hadhara walioanza tangu lilipoondolewa katazo la mikutano hiyo ni huu ukiwa ni mkoa wa 16 tangu waanze ziara hiyo mwezi February 2023


 

No comments:

Post a Comment

Chagua Unachotaka Kusoma

Mazingira FM Newsroom
HabariHabari za Bunda, Mara, Tanzania na jamii tunayohudumia. MichezoMatokeo, ligi, vipaji na habari za michezo. MazingiraUhifadhi, hali ya mazingira, kilimo na maendeleo. JamiiAfya, elimu, wanawake, vijana na maendeleo ya jamii.
Tufuate

Mazingira FM Mitandaoni

+255 621 046 491 • mazingirafm@gmail.com