← NYUMBANI
MAZINGIRA FM • BUNDA, MARA

Wasiliana Nasi

Kwa habari, matangazo, udhamini, ushirikiano na mawasiliano ya jumla.

SIMU+255 621 046 491 PIGA SIMU →
BARUA PEPEmazingirafm@gmail.com TUMA BARUA →
ANWANIP.O. Box 51, Saranga/Kabarimu

Bunda, Mara • 31530

MATANGAZO NA UDHAMINI

Fanya kazi na Mazingira FM

Kwa matangazo ya biashara, udhamini wa vipindi, kampeni za jamii na ushirikiano wa mawasiliano, wasiliana nasi kupitia simu au barua pepe.

TUFUATE

Mazingira FM Mitandaoni

Facebook Instagram YouTube X / Twitter
← NYUMBANI
MAZINGIRA FM • 91.7

Kuhusu Mazingira FM

Sauti ya Jamii — redio yenye maudhui ya kijamii kutoka Bunda, Mkoa wa Mara.

Wasifu wa Kituo

Mazingira FM ni kituo cha redio chenye maudhui ya kijamii kilichoanzishwa mwaka 2011. Kituo kinarusha matangazo yake kutoka Bunda, Mkoa wa Mara, na kusikika katika maeneo mbalimbali ya Mkoa wa Mara pamoja na mikoa jirani, ikiwemo Simiyu na baadhi ya maeneo ya Mkoa wa Mwanza kama Magu na Ukerewe.

Kupitia vipindi na matangazo yake, Mazingira FM hutoa habari, elimu, mazingira, afya, michezo na burudani kwa jamii.

MTANDAO WETU

Vituo Vinne vya Matangazo

BUNDAKituo Kikuu
MUSOMAMara
TARIMEMara
MUGUMU–SERENGETIMara
SAUTI YA JAMII

Redio ya Jamii

Mazingira FM inalenga kuipa jamii nafasi ya kupata habari na maarifa, kusikiliza mijadala yenye manufaa, kushiriki katika masuala yanayoigusa na kupata burudani kupitia vipindi vinavyoakisi maisha ya jamii.

← NYUMBANI
MAZINGIRA TV

Video kutoka Mazingira FM

Tazama habari, mahojiano, matukio ya jamii na vipindi vya Mazingira FM.

MAZINGIRA FM • VIDEO

Mazingira TV

Video za habari na shughuli za jamii kutoka Bunda, Mara na maeneo yanayofikiwa na Mazingira FM.

FUNGUA YOUTUBE →
MAZINGIRA FM 91.7
Sauti ya Jamii • Mara, Tanzania
← NYUMBANI
MAZINGIRA FM NEWSROOM

HABARI

Habari na taarifa kutoka Mazingira FM.
Inapakia habari...
▶ SIKILIZA LIVE
← RUDI HABARI MPYA
Inapakia habari...
MAZINGIRA FM • Sauti ya Jamii • Mara, Tanzania
HABARI MPYAMazingira FM • Sauti ya Jamii • Habari kutoka Mara
MAZINGIRA FM • MARA

Mazingira FM.
Sauti ya Jamii.

Mazingira FM ni kituo cha redio chenye maudhui ya kijamii kilichoanzishwa mwaka 2011. Kituo kinarusha matangazo yake kutoka Bunda, Mkoa wa Mara, na kusikika katika maeneo mbalimbali ya Mkoa wa Mara pamoja na mikoa jirani, Simiyu na baadhi ya maeneo ya Mkoa wa Mwanza kama Magu na Ukerewe. Kupitia vipindi na matangazo yake, Mazingira FM hutoa habari, elimu, mazingira, afya, michezo na burudani kwa jamii.

SOMA HABARI
Mtandao wetu

Vituo 4 vya Matangazo

BundaMain Site
MusomaTransmission Site
TarimeTransmission Site
MugumuSerengeti
Newsroom

Habari Mpya

Machapisho mapya kutoka Mazingira FM.

HABARI ZA SASA
Inapakia habari mpya kutoka Radio TADIO...
HABARI ZAIDIHabari kutoka kwenye kumbukumbu za Mazingira FM

Monday, 10 July 2023

Matumaini bei ya pamba kupanda yazidi kufifia kwa wakulima mkoa wa Simiyu

 

Wakulima wa pamba kijiji cha Sapiwi mkoani Simiyu wakiwa katika kituo cha ununuzi wa pamba kwa ajili ya kuuza. Picha na Edward Lucas

Ikiwa ni takribani miezi miwili tangu kuzinduliwa msimu wa pamba 2023 hakuna hata senti moja iliyoongezeka kutoka katika bei elekezi iliyotangazwa na serikali ya shilingi 1,060 kwa kilo.

Wakizungumzia hali hiyo wakati wa mahojiano na Mazingira Fm iliyotembelea vituo hivyo hapo jana tarehe 9 July 2023 baadhi ya wakulima na viongozi wa vituo vya ununuzi wa pamba katika kijiji cha Lutubiga, Mkula na Sapiwi mkoani Simiyu wamesema hali hiyo imefanya baadhi ya wakulima wauze pamba yao kwa shingo upande baada ya kusubiri pasipo mafanikio wala dalili yoyote ya bei kuongezeka.

Elias Joseph ambaye ni Mwenyekiti wa AMCOS kijiji cha Sapiwi amesema  Mkoa wa Simiyu wanatumia mfumo wa makampuni na Vyama vya Ushirika AMCOS katika ununuzi wa pamba ujulikanao kama 'Simiyu Model' lakini tangu uanze msimu wa pamba hakuna dhana ya ushindani wa makampuni katika kuongeza bei isipokuwa ushindani umebaki ni kwa wakulima kuangalia ni kituo gani kina mzani wa kuaminika na iwapo kina fedha za kumlipa kwa wakati.

"Wakulima walianza kwa kusuasua wakiamini huenda bei inaweza kuongezeka kama ilivyokuwa mwaka jana ambapo wakulima walianza na bei ya shilingi 1,560 kwa kilo na baadaye ilipanda hadi kufikia 2,200 lakini kwa mwaka huu hadi sasa bei imebaki ile ile iliyotangazwa ya 1060 na wakulima wameona hakuna namna bora wauze ili waendelee na mambo mengine" alisema Mashaka Kwisotela ambaye ni Katibu wa AMCOS kijiji cha Mkula.

Mashaka Kwisotela, Katibu AMCOS ya Mkula akiwa kwenye kituo cha ununuzi wa Pamba akiendelea na zoezi


Wakulima kijiji cha Sapiwi wakiendelea na zoezi la uuzaji wa pamba. Picha na Edward Lucas


No comments:

Post a Comment

Chagua Unachotaka Kusoma

Mazingira FM Newsroom
HabariHabari za Bunda, Mara, Tanzania na jamii tunayohudumia. MichezoMatokeo, ligi, vipaji na habari za michezo. MazingiraUhifadhi, hali ya mazingira, kilimo na maendeleo. JamiiAfya, elimu, wanawake, vijana na maendeleo ya jamii.
Tufuate

Mazingira FM Mitandaoni

+255 621 046 491 • mazingirafm@gmail.com