← NYUMBANI
MAZINGIRA FM • BUNDA, MARA

Wasiliana Nasi

Kwa habari, matangazo, udhamini, ushirikiano na mawasiliano ya jumla.

SIMU+255 621 046 491 PIGA SIMU →
BARUA PEPEmazingirafm@gmail.com TUMA BARUA →
ANWANIP.O. Box 51, Saranga/Kabarimu

Bunda, Mara • 31530

MATANGAZO NA UDHAMINI

Fanya kazi na Mazingira FM

Kwa matangazo ya biashara, udhamini wa vipindi, kampeni za jamii na ushirikiano wa mawasiliano, wasiliana nasi kupitia simu au barua pepe.

TUFUATE

Mazingira FM Mitandaoni

Facebook Instagram YouTube X / Twitter
← NYUMBANI
MAZINGIRA FM • 91.7

Kuhusu Mazingira FM

Sauti ya Jamii — redio yenye maudhui ya kijamii kutoka Bunda, Mkoa wa Mara.

Wasifu wa Kituo

Mazingira FM ni kituo cha redio chenye maudhui ya kijamii kilichoanzishwa mwaka 2011. Kituo kinarusha matangazo yake kutoka Bunda, Mkoa wa Mara, na kusikika katika maeneo mbalimbali ya Mkoa wa Mara pamoja na mikoa jirani, ikiwemo Simiyu na baadhi ya maeneo ya Mkoa wa Mwanza kama Magu na Ukerewe.

Kupitia vipindi na matangazo yake, Mazingira FM hutoa habari, elimu, mazingira, afya, michezo na burudani kwa jamii.

MTANDAO WETU

Vituo Vinne vya Matangazo

BUNDAKituo Kikuu
MUSOMAMara
TARIMEMara
MUGUMU–SERENGETIMara
SAUTI YA JAMII

Redio ya Jamii

Mazingira FM inalenga kuipa jamii nafasi ya kupata habari na maarifa, kusikiliza mijadala yenye manufaa, kushiriki katika masuala yanayoigusa na kupata burudani kupitia vipindi vinavyoakisi maisha ya jamii.

← NYUMBANI
MAZINGIRA TV

Video kutoka Mazingira FM

Tazama habari, mahojiano, matukio ya jamii na vipindi vya Mazingira FM.

MAZINGIRA FM • VIDEO

Mazingira TV

Video za habari na shughuli za jamii kutoka Bunda, Mara na maeneo yanayofikiwa na Mazingira FM.

FUNGUA YOUTUBE →
MAZINGIRA FM 91.7
Sauti ya Jamii • Mara, Tanzania
← NYUMBANI
MAZINGIRA FM NEWSROOM

HABARI

Habari na taarifa kutoka Mazingira FM.
Inapakia habari...
▶ SIKILIZA LIVE
← RUDI HABARI MPYA
Inapakia habari...
MAZINGIRA FM • Sauti ya Jamii • Mara, Tanzania
HABARI MPYAMazingira FM • Sauti ya Jamii • Habari kutoka Mara
MAZINGIRA FM • MARA

Mazingira FM.
Sauti ya Jamii.

Mazingira FM ni kituo cha redio chenye maudhui ya kijamii kilichoanzishwa mwaka 2011. Kituo kinarusha matangazo yake kutoka Bunda, Mkoa wa Mara, na kusikika katika maeneo mbalimbali ya Mkoa wa Mara pamoja na mikoa jirani, Simiyu na baadhi ya maeneo ya Mkoa wa Mwanza kama Magu na Ukerewe. Kupitia vipindi na matangazo yake, Mazingira FM hutoa habari, elimu, mazingira, afya, michezo na burudani kwa jamii.

SOMA HABARI
Mtandao wetu

Vituo 4 vya Matangazo

BundaMain Site
MusomaTransmission Site
TarimeTransmission Site
MugumuSerengeti
Newsroom

Habari Mpya

Machapisho mapya kutoka Mazingira FM.

HABARI ZA SASA
Inapakia habari mpya kutoka Radio TADIO...
HABARI ZAIDIHabari kutoka kwenye kumbukumbu za Mazingira FM

Friday, 21 July 2023

Getere awakutanisha wananchi na taasisi za uhifadhi kilio cha wanyama waharibifu

 

Mhe. Boniphace Mwita Getere, Mbunge wa Bunda akiwa katika mkutano kijiji cha Sarakwa kujadili mikakati ya kukabiliana na wanamapori waharibifu

Na Edward Lucas

Mbunge wa Jimbo la Bunda Mhe. Boniphace Mwita Getere leo amefanikisha ahadi yake ya kuwakutanisha wananchi wa vijiji vinavyopakana na mbuga ya Serengeti, taasisi za uhifadhi  na viongozi wa serikali wakiongozwa na Mkuu wa Wilaya ya Bunda ili kujadili na kuweka mikakati ya kusaidia kilio cha wananchi dhidi ya wanyamapori wakali na waharibifu.


Katika mkutano huo uliofanyika katika viwanja vya Shule ya msingi Stephen Wasira kijiji cha Sarakwa kata ya Hunyari ulitoa nafasi kwa wananchi kueleza changamoto mbalimbali, mapendekezo na ushauri huku viongozi wakitumia nafasi hiyo kufafanua baadhi ya hoja na kuelezea mikakati ya kukabiriana na changamoto hizo.




Wananchi wa kijiji cha Sarakwa wakiwasilisha hoja zao kuhusu changamoto za wanyamapori wakali na waharibifu

Miongoni mwa hoja za wananchi kuhusu adha ni tembo kuingia katika mashamba na kuharibu mazao yao jambo linalopelekea kukosa uhakika wa chakula na kuwasababishia njaa huku wengine wakipoteza mifugo yao kutokana na uvamizi wa simba, chui na fisi na kubainisha kuwa fedha ya kifuta jasho au machozi haifiki kwa wakati na haitoshi ikilinganishwa na hasara inayosababishwa.


Katika mkutano huo wananchi wameomba kuwekewa kituo karibu cha kukabiliana na wanyama, kuwekewa uzio ili kutenga maeneo ya wananchi na hifadhi huku wakilia na mpango wa kuona gari moja tu ndilo likihudumu katika maeneo mengi ya wilaya ya Bunda jambo linalopelekea kutofika kwa wakati katika matukio.

David Mwakipesile, Meneja wa Idara ya Mawasiliano Grumeti Fund

"Ni kweli kituo cha Hunyari gari ni moja na ndilo tulilonalo kwa sasa...haya mengine nitayaacha kwa mbunge pamoja na watu wa serikali waangalie kama kutakuwa na uwezekano wa kuongeza gari waongeze lakini sisi kwa uwezo wetu tunalo hilo gari moja ambalo tunamudu kuliendesha" Mwakipesile

Kamishna Msaidizi kutoka TAWA, Said Kabanda

Akizungumzia mkakati huo, Kamishna Msaidizi TAWA, Said Kabanda amesema jambo la kukabiliana na wanyama waharibifu linahitaji ushirikiano wa wadau wote wakiwemo wananchi na taasisi zingine ili kufanikisha zoezi 

Mkuu wa Wilaya ya Bunda, Dr Vicent Naano Anney

Kwa upande wake Mkuu wa Wilaya ya Bunda, Dr Vicent Naano Anney amesema kuhusu changamoto ya upungufu wa gari inaichukua kwenda kuifanyia kazi kwa kuwashirikisha viongozi na wadau wengine ili kuhakikisha yanapatikana magari mengine mawili ili kuondoa kilio hicho kwa wananchi.

Aidha amewatahadharisha wananchi dhidi ya vitendo mbalimbali vinavyoweza kuhatarisha usalama wao hususani vitendo vya kuingia ndani ya hifadhi pasipo utaratibu maalumu.



No comments:

Post a Comment

Chagua Unachotaka Kusoma

Mazingira FM Newsroom
HabariHabari za Bunda, Mara, Tanzania na jamii tunayohudumia. MichezoMatokeo, ligi, vipaji na habari za michezo. MazingiraUhifadhi, hali ya mazingira, kilimo na maendeleo. JamiiAfya, elimu, wanawake, vijana na maendeleo ya jamii.
Tufuate

Mazingira FM Mitandaoni

+255 621 046 491 • mazingirafm@gmail.com